▮▮Coloprice
← Cẩm nang và phân tích

· hyperscale

Thị trường Trung tâm Dữ liệu Ấn Độ: Mumbai, Chennai, Hyderabad

Thị trường colocation Ấn Độ đạt $7.31 tỷ USD năm 2026 (+25.5% so với năm trước), Mumbai nắm giữ 54% công suất, và các khu trường AI quy mô gigawatt đang triển khai ở Vizag, Jamnagar và Hyderabad.

Thị trường Trung tâm Dữ liệu Ấn Độ: Mumbai, Chennai, Hyderabad

Thị trường colocation trung tâm dữ liệu Ấn Độ được dự báo sẽ đạt $7.31 tỷ USD năm 2026, tăng 25.5% so với năm trước, với công suất đã cài đặt tăng từ khoảng 4.48GW năm 2025 hướng đến dự báo 15.21GW vào năm 2031. Mumbai nắm giữ 54% công suất colocation quốc gia nhờ vào sức mạnh của các đặt cáp ngầm của nó, colocation chạy khoảng ₹12.000-25.000 ($145-300) cho mỗi kW mỗi tháng tùy thuộc vào thành phố, và một làn sóng khu trường AI quy mô gigawatt — AdaniConneX-Google ở Visakhapatnam, Reliance-Meta ở Jamnagar, Microsoft và AWS ở Hyderabad — đang vẽ lại bản đồ ngoài trục Mumbai-Chennai truyền thống. Lợi thế giá cả là thực: ở mức $0.122/kWh, chi phí điện thương mại Ấn Độ dưới một nửa tỷ giá của Singapore. Nhưng độ bao phủ chứng chỉ và xây dựng lưới điện trong các khu trường dẫn đầu bằng năng lượng mới chưa bắt kịp công suất được công bố.

Những điểm chính

  • Kích thước thị trường: $7.31 tỷ USD doanh thu colocation năm 2026 (+25.5% YoY); cơ sở lắp đặt ~4.48GW (2025) → ~5.45GW (2026) → dự báo 15.21GW vào năm 2031, CAGR 22.79% (GlobalData).
  • Tăng trưởng cung cấp: CBRE dự báo tăng trưởng công suất khoảng 30% YoY năm 2026 trên khoảng 500MW cung cấp colocation mới; JLL ghi nhận 97.9MW lấy vào ròng H1 2025 (+48% YoY) so với 4.3% trống — một thị trường thiếu cung cấp mặc dù tỷ lệ tăng trưởng.
  • Tập trung địa lý: Mumbai 54% công suất colocation quốc gia, Chennai 20%, Delhi-NCR 10%, Bengaluru 7% (JLL). Các trung tâm dẫn đầu bằng năng lượng mới — Hyderabad, Visakhapatnam, Jamnagar — hoàn toàn nằm ngoài phân chia kế thừa này.
  • Giá cả: thanh toán dựa trên công suất, khoảng ₹12.000-25.000/kW/tháng ($145-300); Mumbai và Bengaluru có giá cao hơn Chennai, Hyderabad và Delhi-NCR. Điện thương mại trung bình $0.122/kWh trên toàn quốc — dưới một nửa khoảng $0.262/kWh của Singapore.
  • Làn sóng AI: AdaniConneX-Google (~$15 tỷ USD, Vizag, quy mô gigawatt), Reliance-Meta (Jamnagar, giai đoạn 168MW của khu trường lớp 1GW), khu vực Hyderabad ba-AZ mới của Microsoft, cam kết Hyderabad $7 tỷ USD của AWS và cam kết AI tái tạo $100 tỷ USD của Adani Group qua năm 2035.
  • Ưu đãi tiểu bang: Maharashtra (miễn trừ thuế điện lên tới 60%, 15 năm), Telangana (hoàn lại 100% thuế tem/đăng ký), Tamil Nadu (tariff ưu đãi, bộ khởi động chuyên dụng — gia hạn chính sách đang chờ xác nhận tính đến giữa năm 2026).
  • Khoảng trống chứng chỉ: trong số các cơ sở Coloprice theo dõi, chỉ có một mang theo chứng chỉ Uptime Institute Tier IV được công bố; một số khác dựa trên xếp hạng TIA-942 hoặc xác nhận ISO/SOC thay vào đó — xác minh từng cơ sở, không phải từng nhà điều hành.

Giá cả trực tiếp Ấn Độ và chi tiết mức cơ sở nằm trên chỉ số giá colocationdanh mục trung tâm dữ liệu.

Kích thước thị trường: ba số, ba định nghĩa

Ước tính của bên thứ ba về công suất trung tâm dữ liệu Ấn Độ khác nhau rất nhiều, và khoảng cách chủ yếu là definitional — doanh thu colocation chỉ so với tổng tải IT đã cài đặt, bao gồm cả khu trường sở hữu của hyperscaler không bao giờ vào thị trường colocation bên thứ ba.

Nguồn Chỉ số Con số 2025/26 Dự báo
GlobalData Công suất colocation đã cài đặt 4.48GW (2025) 15.21GW vào năm 2031 (CAGR 22.79%)
GlobalData Doanh thu colocation $7.31 tỷ USD (2026, +25.5% YoY)
CBRE Cung cấp colocation mới ~500MW thêm năm 2026 (+30% YoY tăng trưởng công suất)
JLL Lấy vào ròng 97.9MW H1 2025 (+48% YoY), 4.3% trống
Danh mục Coloprice Công suất cơ sở được theo dõi 1.738MW trong 10 cơ sở Ấn Độ được theo dõi 7 trong 10 được tiếp thị sẵn sàng AI

Nguồn: GlobalData/Yahoo Finance, CBRE thông qua Business Today, JLL, danh mục Coloprice.

Đọc thực tế: bất kể số tiêu đề nào một báo cáo dẫn đầu, kiểm tra xem nó có đang đếm colocation bên thứ ba một mình hay tổng tải IT đã cài đặt bao gồm cả xây dựng hyperscaler nắm giữ như khu trường riêng của AWS hoặc Google — hai loại này không thể hoán đổi cho nhau, và so sánh thị trường Ấn Độ trộn lẫn chúng sẽ phóng đại hoặc giảm tăng trưởng tùy thuộc vào cách trộn lẫn đi.

Phân chia khu vực: Mumbai, Chennai và các trung tâm dẫn đầu bằng năng lượng mới

Bản đồ trung tâm dữ liệu Ấn Độ trong lịch sử được chia thành một trục — thành phố đặt cáp so với tất cả những nơi khác — và hiện đang chia thành một trục thứ hai khi các khu trường AI quy mô gigawatt đặt xuống các nơi có đất đai và năng lượng nhưng không có mật độ mang vác kế thừa.

Thành phố/khu vực Chia sẻ công suất quốc gia Nó được xây dựng trên
Mumbai / Navi Mumbai 54% (JLL) Đặt cáp ngầm (SMW3, FLAG FEA, IMEWE, TGN-EA, MENA, SEACOM), mật độ mang vác, nhu cầu khu vực tài chính
Chennai 20% (JLL) Đặt cáp thứ cấp, ưu đãi Tamil Nadu, khu trường AdaniConneX và STT GDC
Delhi-NCR (Noida) 10% (JLL) Nhu cầu doanh nghiệp phía Bắc, gần chính phủ/BFSI
Bengaluru 7% (JLL) Nhu cầu doanh nghiệp khu vực công nghệ, cơ sở tài năng
Hyderabad Phát triển, dẫn đầu bằng năng lượng Ưu đãi Telangana, khu vực 3-AZ mới của Microsoft, mở rộng Hyderabad $7 tỷ USD của AWS, STT GDC
Visakhapatnam (Vizag) Mới, quy mô gigawatt Khu trường AdaniConneX-Google ~$15 tỷ USD, tiếp cận năng lượng ven biển
Jamnagar, Gujarat Mới, quy mô gigawatt Khu trường được xây dựng theo yêu cầu Reliance-Meta (giai đoạn 168MW của khu trường lớp 1GW), cơ sở năng lượng hiện có của Reliance

Mumbai và Chennai được trích dẫn về giá trị kết nối — khách hàng trả tiền để gần các trạm đặt cáp và lựa chọn mang vác. Hyderabad, Vizag và Jamnagar là một thương mại hoàn toàn khác: tính khả dụng đất đai và tiếp cận lưới là sản phẩm, và các khách hàng đào tạo AI ký kết ở đó không cần mật độ mang vác theo cách mà khách hàng colocation chạy lưu lượng nhạy cảm về độ trễ thì có. Sự khác biệt đó quan trọng đối với người mua — một chân xuôi Vizag hoặc Jamnagar không phải là thay thế cho sự hiện diện Mumbai nếu những gì bạn cần là cạnh mạng, và điều ngược lại cũng đúng như nhau đối với các cụm đào tạo.

Giá cả: dựa trên công suất, và rẻ hơn hầu hết khu vực APAC

Giá colocation Ấn Độ được cấu trúc xung quanh công suất rút ra chứ không phải mức tháng bằng phẳng, điều này làm cho so sánh giữa các nhà cung cấp khó hơn trong Singapore hoặc Hoa Kỳ.

Thành phần Phạm vi điển hình Ghi chú
Colocation, cho mỗi kW/tháng ₹12.000-25.000 (~$145-300) Khác nhau theo thành phố, kích thước hợp đồng và thời hạn cam kết
Racks bán lẻ/doanh nghiệp Giá cho mỗi kVA chứ không phải mỗi giá trong hầu hết báo giá Một giá bán lẻ 4kVA thường chạy ₹32.000-60.000/tháng chỉ riêng trong công suất
Điện thương mại/công nghiệp Trung bình quốc gia $0.122/kWh, phạm vi $0.09-0.14 Maharashtra và Tamil Nadu ở phần trên của dải; PPAs năng lượng tái tạo tiếp cận mở là phổ biến đối với khách hàng lớn hơn

Nguồn: Cyfuture Cloud, GlobalPetrolPrices.

Chống lại khu vực, mức lãi suất năng lượng đó là lợi thế tiêu đề: $0.122/kWh dưới một nửa khoảng $0.262/kWh của Singapore và ý nghĩa dưới $0.201/kWh của Nhật Bản (xem hướng dẫn thị trường Singapore cho cơ sở so sánh). Mumbai và Bengaluru vẫn tính cao hơn Chennai, Hyderabad và Delhi-NCR — chi phí bất động sản và gần các trạm đặt cáp, không phải công suất, lái chiếc xe đó.

Ưu đãi tiểu bang: một bối cảnh cạnh tranh, và phần nào chưa giải quyết

Chính quyền tiểu bang, không phải chính phủ liên bang, hiện đang là đòn bẩy chính hình thành nơi công suất mới đặt xuống ở Ấn Độ.

Tiểu bang (trung tâm) Ưu đãi chính
Maharashtra (Mumbai/Navi Mumbai) Miễn trừ thuế điện lên tới 60% trong 15 năm, miễn trừ thuế tem, phê duyệt cửa sổ đơn, tiếp cận điện lưới kép 24×7
Telangana (Hyderabad) Hoàn lại 100% thuế tem và phí đăng ký, miễn trừ kiểm tra lao động thường xuyên
Tamil Nadu (Chennai) Bộ khởi động nguồn điện chuyên dụng, tariff điện ưu đãi, miễn trừ thuế tem/thuế — chính sách được đặt để hết hạn tháng 4 năm 2026 mà không có gia hạn xác nhận tính đến lúc viết bài

Nguồn: Ahlawat & Associates, DataCenterDynamics.

Một dự thảo Chính sách Trung tâm Dữ liệu Quốc gia sẽ thêm một lớp liên bang trên cùng — miễn trừ thuế có điều kiện lên tới 20 năm, miễn trừ thuế điện 100%, tín dụng thuế đầu vào trên thiết bị HVAC và điện, phê duyệt cửa sổ đơn và Các khu Kinh tế Trung tâm Dữ liệu chuyên dụng — nhưng nó vẫn là một dự thảo, không phải luật được ban hành. Người mua đánh giá một trang web Ấn Độ mới nên coi ưu đãi cấp tiểu bang là cơ sở đáng tin cậy và dự thảo chính sách quốc gia là lợi thế có thể hoặc không thể vật chất theo thời gian công bố. Tamil Nadu cụ thể là đáng để kiểm tra lại trước khi cam kết vốn: chế độ ưu đãi hết hạn mà không có gia hạn xác nhận là một rủi ro lập kế hoạch thực sự đối với một dự án dựa trên Chennai, không phải hình thức.

Làn sóng AI quy mô gigawatt

Những gì khác biệt về năm 2026 so với những chu kỳ trung tâm dữ liệu Ấn Độ trước đó là quy mô của các cam kết khu trường đơn lẻ, tất cả đều hạ cánh trong khoảng 12 tháng của nhau:

  • AdaniConneX + Google, Visakhapatnam — một khu trường trị giá khoảng $15 tỷ USD được công bố ở quy mô gigawatt ban đầu, với kế hoạch mở rộng sang “nhiều gigawatt.” Đây là khoản đầu tư Ấn Độ lớn nhất được Google công bố và đặt công suất đào tạo AI nghiêm túc trên bờ biển phía đông lần đầu tiên.
  • Reliance Industries + Meta, Jamnagar, Gujarat — một khu trường được xây dựng theo yêu cầu với giai đoạn 168MW ban đầu (được theo dõi trong danh mục Coloprice là đang xây dựng) như một phần của khu trường lớp 1GW được đề xuất, tận dụng cơ sở năng lượng hiện có của Reliance ở Jamnagar.
  • Microsoft, Hyderabad — một khu vực trung tâm dữ liệu mới có ba vùng khả dụng, lớn nhất của Microsoft ở Ấn Độ, mở vào năm 2026 như một phần của cam kết đầu tư Ấn Độ $17.5 tỷ USD được hứa qua năm 2029.
  • AWS, Hyderabad — cam kết mở rộng $7 tỷ USD trong 14 năm, xây dựng trên khu vực Ấn Độ hiện có của AWS.
  • Adani Group, toàn quốc — cam kết riêng biệt $100 tỷ USD cho công suất trung tâm dữ liệu có năng lượng tái tạo, sẵn sàng cho AI vào năm 2035, bao gồm nhiều trang web ngoài Vizag.

Đây là thông báo và xây dựng ban đầu, không phải công suất được cung cấp — coi các con số gigawatt tiêu đề là trần của những gì được cam kết, không phải những gì trực tiếp hôm nay. Con số duy nhất có thể xác minh được ngay bây giờ là giai đoạn 168MW đầu tiên ở Jamnagar, được theo dõi trong danh mục là đang xây dựng.

Những gì mỏng: chứng chỉ và xây dựng lưới điện

Hai cảnh báo quan trọng hơn ở Ấn Độ so với các thị trường APAC trưởng thành hơn. Đầu tiên, chứng chỉ bên thứ ba được công bố không đều — trong số các cơ sở Coloprice theo dõi, chỉ có khu trường NM1 của Yotta ở Navi Mumbai mang theo chứng chỉ Tier IV Uptime Institute được công bố. Một số khác — bao gồm cơ sở Hyderabad của STT GDC và khu trường Rabale của Sify — nắm giữ chứng chỉ TIA-942 Rated 3/4 thay vào đó, một tiêu chuẩn riêng biệt từ một cơ quan khác, hoặc dựa trên xác nhận ISO và SOC mà không có tier thời gian chạy được công bố ở tất cả. Không có gì trong số này có nghĩa là các cơ sở không đáng tin cậy; nó có nghĩa là người mua không thể suy ra khả năng phục hồi thiết kế từ quy mô hoặc thương hiệu của nhà điều hành và cần phải yêu cầu chứng chỉ cụ thể cho mỗi trang web.

Thứ hai, các khu trường dẫn đầu bằng năng lượng mới ở Vizag và Jamnagar được xây dựng cùng với — không phải sau — cơ sở hạ tầng năng lượng của chúng. Đó là một trình tự bình thường cho bất kỳ trang web greenfield gigawatt nào ở bất kỳ đâu, nhưng nó có nghĩa là thời gian giao hàng cho công suất hợp đồng ở những vị trí này phụ thuộc vào xây dựng lưới điện và PPA năng lượng tái tạo hoàn thành theo lịch trình, một sự phụ thuộc mà khách hàng Mumbai và Chennai nói chung không phải bảo hiểm.

Để làm gì với điều này

  • Đối với khối lượng công việc phụ thuộc vào kết nối (IT doanh nghiệp, dịch vụ tài chính, cạnh mạng), mặc định thành Mumbai hoặc Chennai — lợi thế đặt cáp là có cấu trúc và sẽ không được sao chép bởi các trung tâm mới bất kể giá cả năng lượng của chúng.
  • Đối với đào tạo AI và suy luận hàng loạt, đánh giá Hyderabad, Vizag và Jamnagar trên chi phí năng lượng và tính khả dụng chứ không phải mật độ mang vác — $0.122/kWh trên toàn quốc, với PPAs năng lượng tái tạo tiếp cận mở có sẵn cho khách hàng lớn, là lợi thế thực tế những trang web này cung cấp.
  • Xác minh chứng chỉ cho mỗi cơ sở, không phải cho mỗi nhà điều hành — yêu cầu xếp tầng Tier hoặc TIA-942 cụ thể và ngày kiểm toán trước khi coi bất kỳ trang web Ấn Độ nào là cấp độ sản xuất cho khối lượng công việc có quy định. Sử dụng danh sách kiểm tra do diligence trung tâm dữ liệu làm khung cơ sở.
  • Xác minh lại trạng thái ưu đãi tiểu bang trước khi ký, đặc biệt ở Tamil Nadu do chính sách tháng 4 năm 2026 — một ưu đãi trực tiếp trong do diligence có thể hết hạn trước khi thực hiện hợp đồng trên các dự án có thời gian dẫn đầu dài.
  • Theo dõi giá cả trực tiếp và trạng thái cơ sở trên chỉ số giá colocationtrang danh mục Ấn Độ chứ không phải các phạm vi tĩnh ở đây; chạy các yêu cầu cụ thể thông qua dịch vụ báo giá để điểm chuẩn các lời đề nghị thực tế, và xem trang khu vực hyperscale để biết Ấn Độ so sánh với các thị trường AI quy mô gigawatt khác.

Câu hỏi thường gặp

Thị trường trung tâm dữ liệu Ấn Độ năm 2026 lớn bao nhiêu?

Doanh thu colocation Ấn Độ được dự báo sẽ đạt $7.31 tỷ USD năm 2026, tăng 25.5% so với năm trước, với công suất colocation đã cài đặt tăng từ khoảng 4.48GW năm 2025 lên khoảng 5.45GW năm 2026 và dự báo 15.21GW vào năm 2031 — một CAGR 22.79% (GlobalData). CBRE riêng dự báo tăng trưởng công suất khoảng 30% so với năm trước năm 2026 trên khoảng 500MW cung cấp colocation mới, và lấy vào H1 2025 đã đạt 97.9MW, tăng 48% so với năm trước, so với 4.3% trống (JLL).

Thành phố nào ở Ấn Độ có công suất trung tâm dữ liệu lớn nhất?

Mumbai, với một khoảng cách lớn. JLL đặt mức chia sẻ colocation quốc gia của Mumbai ở 54%, với Chennai thứ hai ở 20%, Delhi-NCR ở 10% và Bengaluru ở 7%. Sự thống trị của Mumbai được trực tiếp truy nguyên đến việc nó lưu trữ các trạm đặt cáp ngầm chính của Ấn Độ — Mumbai CLS kết thúc SMW3, FLAG FEA, IMEWE, TGN-EA, MENA và SEACOM — cấp cho nó mật độ mang vác mà các khách hàng colocation và kết nối thường xuyên cần.

Colocation ở Ấn Độ có giá bao nhiêu?

Giá dựa trên công suất là tiêu chuẩn: các nhà cung cấp thường tính khoảng ₹12.000-25.000 cho mỗi kW mỗi tháng (khoảng $145-300), tùy thuộc vào thành phố và kích thước hợp đồng, với không gian, băng thông và kết nối chéo được tính riêng. Mumbai và Bengaluru có mức cao hơn so với Chennai, Hyderabad và Delhi-NCR do chi phí đất đai và gần các trạm đặt cáp. Chính năng lượng thương mại/công nghiệp trung bình $0.122/kWh trên toàn quốc, với Maharashtra và Tamil Nadu ở phần trên của phạm vi $0.09-0.14.

Điều gì đang thúc đẩy sự bùng nổ các trung tâm dữ liệu AI quy mô gigawatt của Ấn Độ?

Một cụm các thỏa thuận hyperscale được xây dựng theo yêu cầu được công bố trong suốt năm 2026: khu trường AI quy mô gigawatt trị giá khoảng $15 tỷ USD của AdaniConneX và Google ở Visakhapatnam (Vizag); khu trường lớp 1GW được xây dựng theo yêu cầu của Reliance Industries cho Meta ở Jamnagar, Gujarat (giai đoạn ban đầu 168MW, được theo dõi trong danh mục là đang xây dựng); khu vực Hyderabad ba vùng khả dụng mới của Microsoft, lớn nhất của nó ở Ấn Độ; và cam kết mở rộng Hyderabad $7 tỷ USD trong 14 năm của AWS. Adani Group đã cam kết riêng biệt với công suất trung tâm dữ liệu có năng lượng tái tạo, sẵn sàng cho AI trị giá $100 tỷ USD vào năm 2035.

Những tiểu bang Ấn Độ nào cung cấp những ưu đãi trung tâm dữ liệu tốt nhất?

Maharashtra, Tamil Nadu và Telangana dẫn đầu. Maharashtra cung cấp miễn trừ thuế điện lên tới 60% trong 15 năm cộng với miễn trừ thuế tem và phê duyệt cửa sổ đơn; Telangana cung cấp hoàn lại 100% thuế tem và phí đăng ký cộng với miễn trừ kiểm tra lao động thường xuyên; Tamil Nadu đã cung cấp các bộ khởi động nguồn điện chuyên dụng và tariff ưu đãi, mặc dù chính sách trung tâm dữ liệu của nó được đặt để hết hạn vào tháng 4 năm 2026 mà không có tiện ích xác nhận tính đến lúc viết bài — đáng để xác minh lại trước khi cam kết với một trang web Chennai. Một dự thảo Chính sách Trung tâm Dữ liệu Quốc gia sẽ thêm lên tới 20 năm miễn trừ thuế có điều kiện và Các khu Kinh tế Trung tâm Dữ liệu chuyên dụng, nhưng nó vẫn chưa được ban hành.

Các trung tâm dữ liệu Ấn Độ có chứng chỉ Tier III/IV không?

Độ bao phủ chứng chỉ là mỏng so với khu vực. Trong số các cơ sở Coloprice theo dõi ở Ấn Độ, chỉ có một — khu trường NM1 của Yotta ở Navi Mumbai — mang theo chứng chỉ Tier IV Uptime Institute được công bố; một số khác nắm giữ xếp hạng TIA-942 Rated 3 hoặc Rated 4 (một cơ quan tiêu chuẩn riêng biệt) hoặc xác nhận ISO/SOC thay vào đó. Người mua nên xác minh khả năng phục hồi thiết kế từng cơ sở một chứ không phải giả định xếp tầng Uptime từ quy mô hoặc thương hiệu của nhà điều hành.

Ấn Độ có rẻ hơn Singapore hoặc Đông Nam Á đối với khối lượng công việc AI không?

Về chi phí điện năng thô, có: mức trần thương mại $0.122/kWh của Ấn Độ dưới một nửa khoảng $0.262/kWh của Singapore và ý nghĩa dưới $0.201/kWh của Nhật Bản. Ấn Độ cũng không có tạm dừng công suất kiểu Singapore và không có đóng băng phê duyệt kiểu Malaysia, và 7 trong số 10 cơ sở Coloprice theo dõi ở Ấn Độ được tiếp thị là sẵn sàng AI. Sự đánh đổi là độ bao phủ chứng chỉ Tier mỏng hơn và xây dựng điện/lưới mà, trong các khu trường dẫn đầu bằng năng lượng như Jamnagar và Vizag, vẫn đang bắt kịp công suất được công bố.

Nguồn

Các nguồn sơ cấp được trích dẫn trong bài. Mọi con số đều dẫn tới nơi xuất phát.

  1. GlobalData / Yahoo Finance: India Data Center Colocation Report 2026
  2. Business Today: India data centre capacity to jump 30% in 2026 — CBRE report
  3. JLL: India Data Centers Market Dynamics
  4. Ahlawat & Associates: India Data Centre Policy by State
  5. DataCenterDynamics: State governments — the new kingmakers in India's hyperscale data center race
  6. TIGZIG: India's Next Tech Wave — AI Data Centers for the World
  7. TechCrunch: Microsoft to invest $17.5B in India by 2029 as AI race accelerates
  8. Business Today: From Mumbai to Jamnagar — India's data centre map is rapidly expanding
  9. GlobalPetrolPrices — India business electricity
  10. Cyfuture Cloud: Colocation Hosting Pricing Across Indian Data Center Providers

Nhận báo giá

Cho chúng tôi biết nhu cầu của bạn — chúng tôi ghép nối với các trung tâm dữ liệu trong danh mục và gửi lại báo giá thực. Miễn phí cho người mua.

Chúng tôi trả lời trong một ngày làm việc. Không spam, không bán lại thông tin liên hệ.